Unitary Method MCQ Quiz in తెలుగు - Objective Question with Answer for Unitary Method - ముఫ్త్ [PDF] డౌన్లోడ్ కరెన్
Last updated on Mar 8, 2025
Latest Unitary Method MCQ Objective Questions
Unitary Method Question 1:
పాఠశాల పర్యటన సందర్భంగా 15 మంది విద్యార్థుల బృందంలో ఒకరు గ్రూప్ లీడర్గా ఎన్నికయ్యారు. మొత్తం 11 సమూహాలు ఉంటే, ఎంత మంది విద్యార్థులు పర్యటనకు వెళ్తున్నారు?
Answer (Detailed Solution Below)
Unitary Method Question 1 Detailed Solution
ఇచ్చిన:
15 మంది విద్యార్థుల బృందంలో ఒకరు గ్రూప్ లీడర్గా ఎన్నికయ్యారు
మొత్తం సమూహాల సంఖ్య = 11
లెక్కింపు:
ఇక్కడ, మనం ప్రతి సమూహంలో కలిగిఉన్న విద్యార్థుల సంఖ్య =15
కాబట్టి, 11 సమూహాలలో విద్యార్థుల సంఖ్య = 15 × 11 = 165
కనుక 165 మంది విద్యార్థులు పర్యటనకు వెళ్తున్నారు.
Unitary Method Question 2:
12 పెన్నులు మరియు 7 పెన్సిళ్ల ధర ₹233. ఒక పెన్ను ధర ₹1.50 తగ్గితే మరియు ఒక పెన్సిల్ ధర ₹1 పెరిగితే, 2 పెన్నులు మరియు 3 పెన్సిళ్ల ధర ₹48. అయితే 4 పెన్నులు మరియు 1 పెన్సిల్ యొక్క అసలు ధర ఎంత?
Answer (Detailed Solution Below)
Unitary Method Question 2 Detailed Solution
ఇచ్చినవి:
12 పెన్నులు మరియు 7 పెన్సిళ్ల ధర ₹233
ఒక పెన్ను ధర ₹1.50 తగ్గుతుంది
ఒక పెన్సిల్ ధర ₹1 పెరుగుతుంది
2 పెన్నులు మరియు 3 పెన్సిళ్ల ధర ₹48
గణన:
ఒక పెన్ను ధర = రూ. x అనుకుందాం.
మరియు ఒక పెన్సిల్ ధర = రూ. y అనుకుందాం.
ప్రశ్న ప్రకారం,
12 పెన్నులు మరియు 7 పెన్సిళ్ల ధర ₹233
⇒ 12x + 7y = 233 ……………………(i)
పెన్ను యొక్క కొత్త ధర = (x - 1.50)
పెన్సిల్ యొక్క కొత్త ధర = (y + 1)
2 పెన్నులు మరియు 3 పెన్సిళ్ల ధర ₹48
⇒ 2(x - 1.50) + 3(y + 1) = 48
⇒ 2x - 3 + 3y +3 = 48
⇒ 2x + 3y = 48 ……………………(ii)
సమీకరణం (ii) ని 6 తో గుణించండి
⇒ 12x + 18y = 288 ……………………(iii)
సమీకరణం (i) ని సమీకరణం (iii) నుండి తీసివేయండి
⇒ 11y = 55
⇒ y = 5
సమీకరణం (i) లో y విలువను ఉంచండి
⇒ 2x + 3(5) = 48
⇒ 2x + 15 = 48
⇒ 2x = 33
⇒ x = 16.5
ఒక పెన్ను ధర = x = రూ. 16.5
ఒక పెన్సిల్ ధర = y = రూ. 5
4 పెన్నులు మరియు 1 పెన్సిల్ ధర,
⇒ 4 x 16.5 + 1 x 5
⇒ 66 + 5
⇒ 71
∴ 4 పెన్నులు మరియు 1 పెన్సిల్ ధర రూ. 71.Unitary Method Question 3:
ఏడుగురు వ్యక్తులు 30 రోజుల్లో ఒక ఇల్లు కట్టుకోగలిగితే, అందరూ ఒకే రేటుతో పని చేస్తే ముగ్గురు వ్యక్తులు అదే ఇంటిని నిర్మించడానికి ఎంత సమయం పడుతుంది?
Answer (Detailed Solution Below)
Unitary Method Question 3 Detailed Solution
ఇచ్చిన దత్తాంశం:
ఏడుగురు వ్యక్తులు ఇంటిని నిర్మించడానికి పట్టిన సమయం = 30 రోజులు
ఉపయోగించిన సూత్రం:
మొత్తం పని = వ్యక్తుల సంఖ్య × రోజుల సంఖ్య
సాధన:
మొత్తం పని = 30 × 7 = 210 యూనిట్లు
⇒ రోజుల సంఖ్య = 210/3 = 70 రోజులు
∴ 70 రోజులు అందరు ఒకే రేటుతో పని చేశారు.
సరైన ఎంపిక 2 అంటే 70 రోజులు
Unitary Method Question 4:
ప్రతి ప్యాకెట్లో ఒకే సంఖ్యలో పెన్సిల్స్ ఉన్నాయని మరియు 12 ప్యాకెట్లలో మొత్తం 96 పెన్సిల్స్ ఉన్నాయని, 304 పెన్సిల్స్ అవసరమైతే ఎన్ని ప్యాకెట్లను కొనుగోలు చేయాలి?
Answer (Detailed Solution Below)
Unitary Method Question 4 Detailed Solution
ఇచ్చినవి:
12 ప్యాకెట్లలో 96 పెన్సిల్స్.
అన్ని ప్యాకెట్లలో ఒకే సంఖ్యలో పెన్సిల్స్ ఉంటాయి.
గణన:
12 ప్యాకెట్లలో = 96 పెన్సిల్స్
⇒ 1 ప్యాకెట్ పెన్సిల్స్లో = 96/12 = 8 పెన్సిల్స్
⇒ 304 పెన్సిల్స్ = 304/8 = 38 ప్యాకెట్లలో ఉంటాయి
∴ 304 పెన్సిల్స్ ఉండటానికి 38 ప్యాకెట్లు అవసరం.
Unitary Method Question 5:
6 పుస్తకాల ఖరీదు రూ. 210 అయిన 4 పుస్తకాల ఖరీదు (రూపాయలలో)
Answer (Detailed Solution Below)
Unitary Method Question 5 Detailed Solution
సాధన:
ఇచ్చిన, 6 పుస్తకాల ధర = ₹210
⇒ ఒక పుస్తకం ధర = 210/6
⇒ 4 పుస్తకాల ధర = (210/6) x 4 = 140
ఆ విధంగా 4 పుస్తకాల ధర ₹140.
Top Unitary Method MCQ Objective Questions
ఏడుగురు వ్యక్తులు 30 రోజుల్లో ఒక ఇల్లు కట్టుకోగలిగితే, అందరూ ఒకే రేటుతో పని చేస్తే ముగ్గురు వ్యక్తులు అదే ఇంటిని నిర్మించడానికి ఎంత సమయం పడుతుంది?
Answer (Detailed Solution Below)
Unitary Method Question 6 Detailed Solution
Download Solution PDFఇచ్చిన దత్తాంశం:
ఏడుగురు వ్యక్తులు ఇంటిని నిర్మించడానికి పట్టిన సమయం = 30 రోజులు
ఉపయోగించిన సూత్రం:
మొత్తం పని = వ్యక్తుల సంఖ్య × రోజుల సంఖ్య
సాధన:
మొత్తం పని = 30 × 7 = 210 యూనిట్లు
⇒ రోజుల సంఖ్య = 210/3 = 70 రోజులు
∴ 70 రోజులు అందరు ఒకే రేటుతో పని చేశారు.
సరైన ఎంపిక 2 అంటే 70 రోజులు
పాఠశాల పర్యటన సందర్భంగా 15 మంది విద్యార్థుల బృందంలో ఒకరు గ్రూప్ లీడర్గా ఎన్నికయ్యారు. మొత్తం 11 సమూహాలు ఉంటే, ఎంత మంది విద్యార్థులు పర్యటనకు వెళ్తున్నారు?
Answer (Detailed Solution Below)
Unitary Method Question 7 Detailed Solution
Download Solution PDFఇచ్చిన:
15 మంది విద్యార్థుల బృందంలో ఒకరు గ్రూప్ లీడర్గా ఎన్నికయ్యారు
మొత్తం సమూహాల సంఖ్య = 11
లెక్కింపు:
ఇక్కడ, మనం ప్రతి సమూహంలో కలిగిఉన్న విద్యార్థుల సంఖ్య =15
కాబట్టి, 11 సమూహాలలో విద్యార్థుల సంఖ్య = 15 × 11 = 165
కనుక 165 మంది విద్యార్థులు పర్యటనకు వెళ్తున్నారు.
12 పెన్నులు మరియు 7 పెన్సిళ్ల ధర ₹233. ఒక పెన్ను ధర ₹1.50 తగ్గితే మరియు ఒక పెన్సిల్ ధర ₹1 పెరిగితే, 2 పెన్నులు మరియు 3 పెన్సిళ్ల ధర ₹48. అయితే 4 పెన్నులు మరియు 1 పెన్సిల్ యొక్క అసలు ధర ఎంత?
Answer (Detailed Solution Below)
Unitary Method Question 8 Detailed Solution
Download Solution PDFఇచ్చినవి:
12 పెన్నులు మరియు 7 పెన్సిళ్ల ధర ₹233
ఒక పెన్ను ధర ₹1.50 తగ్గుతుంది
ఒక పెన్సిల్ ధర ₹1 పెరుగుతుంది
2 పెన్నులు మరియు 3 పెన్సిళ్ల ధర ₹48
గణన:
ఒక పెన్ను ధర = రూ. x అనుకుందాం.
మరియు ఒక పెన్సిల్ ధర = రూ. y అనుకుందాం.
ప్రశ్న ప్రకారం,
12 పెన్నులు మరియు 7 పెన్సిళ్ల ధర ₹233
⇒ 12x + 7y = 233 ……………………(i)
పెన్ను యొక్క కొత్త ధర = (x - 1.50)
పెన్సిల్ యొక్క కొత్త ధర = (y + 1)
2 పెన్నులు మరియు 3 పెన్సిళ్ల ధర ₹48
⇒ 2(x - 1.50) + 3(y + 1) = 48
⇒ 2x - 3 + 3y +3 = 48
⇒ 2x + 3y = 48 ……………………(ii)
సమీకరణం (ii) ని 6 తో గుణించండి
⇒ 12x + 18y = 288 ……………………(iii)
సమీకరణం (i) ని సమీకరణం (iii) నుండి తీసివేయండి
⇒ 11y = 55
⇒ y = 5
సమీకరణం (i) లో y విలువను ఉంచండి
⇒ 2x + 3(5) = 48
⇒ 2x + 15 = 48
⇒ 2x = 33
⇒ x = 16.5
ఒక పెన్ను ధర = x = రూ. 16.5
ఒక పెన్సిల్ ధర = y = రూ. 5
4 పెన్నులు మరియు 1 పెన్సిల్ ధర,
⇒ 4 x 16.5 + 1 x 5
⇒ 66 + 5
⇒ 71
∴ 4 పెన్నులు మరియు 1 పెన్సిల్ ధర రూ. 71.ప్రతి ప్యాకెట్లో ఒకే సంఖ్యలో పెన్సిల్స్ ఉన్నాయని మరియు 12 ప్యాకెట్లలో మొత్తం 96 పెన్సిల్స్ ఉన్నాయని, 304 పెన్సిల్స్ అవసరమైతే ఎన్ని ప్యాకెట్లను కొనుగోలు చేయాలి?
Answer (Detailed Solution Below)
Unitary Method Question 9 Detailed Solution
Download Solution PDFఇచ్చినవి:
12 ప్యాకెట్లలో 96 పెన్సిల్స్.
అన్ని ప్యాకెట్లలో ఒకే సంఖ్యలో పెన్సిల్స్ ఉంటాయి.
గణన:
12 ప్యాకెట్లలో = 96 పెన్సిల్స్
⇒ 1 ప్యాకెట్ పెన్సిల్స్లో = 96/12 = 8 పెన్సిల్స్
⇒ 304 పెన్సిల్స్ = 304/8 = 38 ప్యాకెట్లలో ఉంటాయి
∴ 304 పెన్సిల్స్ ఉండటానికి 38 ప్యాకెట్లు అవసరం.
Unitary Method Question 10:
ఏడుగురు వ్యక్తులు 30 రోజుల్లో ఒక ఇల్లు కట్టుకోగలిగితే, అందరూ ఒకే రేటుతో పని చేస్తే ముగ్గురు వ్యక్తులు అదే ఇంటిని నిర్మించడానికి ఎంత సమయం పడుతుంది?
Answer (Detailed Solution Below)
Unitary Method Question 10 Detailed Solution
ఇచ్చిన దత్తాంశం:
ఏడుగురు వ్యక్తులు ఇంటిని నిర్మించడానికి పట్టిన సమయం = 30 రోజులు
ఉపయోగించిన సూత్రం:
మొత్తం పని = వ్యక్తుల సంఖ్య × రోజుల సంఖ్య
సాధన:
మొత్తం పని = 30 × 7 = 210 యూనిట్లు
⇒ రోజుల సంఖ్య = 210/3 = 70 రోజులు
∴ 70 రోజులు అందరు ఒకే రేటుతో పని చేశారు.
సరైన ఎంపిక 2 అంటే 70 రోజులు
Unitary Method Question 11:
పాఠశాల పర్యటన సందర్భంగా 15 మంది విద్యార్థుల బృందంలో ఒకరు గ్రూప్ లీడర్గా ఎన్నికయ్యారు. మొత్తం 11 సమూహాలు ఉంటే, ఎంత మంది విద్యార్థులు పర్యటనకు వెళ్తున్నారు?
Answer (Detailed Solution Below)
Unitary Method Question 11 Detailed Solution
ఇచ్చిన:
15 మంది విద్యార్థుల బృందంలో ఒకరు గ్రూప్ లీడర్గా ఎన్నికయ్యారు
మొత్తం సమూహాల సంఖ్య = 11
లెక్కింపు:
ఇక్కడ, మనం ప్రతి సమూహంలో కలిగిఉన్న విద్యార్థుల సంఖ్య =15
కాబట్టి, 11 సమూహాలలో విద్యార్థుల సంఖ్య = 15 × 11 = 165
కనుక 165 మంది విద్యార్థులు పర్యటనకు వెళ్తున్నారు.
Unitary Method Question 12:
12 పెన్నులు మరియు 7 పెన్సిళ్ల ధర ₹233. ఒక పెన్ను ధర ₹1.50 తగ్గితే మరియు ఒక పెన్సిల్ ధర ₹1 పెరిగితే, 2 పెన్నులు మరియు 3 పెన్సిళ్ల ధర ₹48. అయితే 4 పెన్నులు మరియు 1 పెన్సిల్ యొక్క అసలు ధర ఎంత?
Answer (Detailed Solution Below)
Unitary Method Question 12 Detailed Solution
ఇచ్చినవి:
12 పెన్నులు మరియు 7 పెన్సిళ్ల ధర ₹233
ఒక పెన్ను ధర ₹1.50 తగ్గుతుంది
ఒక పెన్సిల్ ధర ₹1 పెరుగుతుంది
2 పెన్నులు మరియు 3 పెన్సిళ్ల ధర ₹48
గణన:
ఒక పెన్ను ధర = రూ. x అనుకుందాం.
మరియు ఒక పెన్సిల్ ధర = రూ. y అనుకుందాం.
ప్రశ్న ప్రకారం,
12 పెన్నులు మరియు 7 పెన్సిళ్ల ధర ₹233
⇒ 12x + 7y = 233 ……………………(i)
పెన్ను యొక్క కొత్త ధర = (x - 1.50)
పెన్సిల్ యొక్క కొత్త ధర = (y + 1)
2 పెన్నులు మరియు 3 పెన్సిళ్ల ధర ₹48
⇒ 2(x - 1.50) + 3(y + 1) = 48
⇒ 2x - 3 + 3y +3 = 48
⇒ 2x + 3y = 48 ……………………(ii)
సమీకరణం (ii) ని 6 తో గుణించండి
⇒ 12x + 18y = 288 ……………………(iii)
సమీకరణం (i) ని సమీకరణం (iii) నుండి తీసివేయండి
⇒ 11y = 55
⇒ y = 5
సమీకరణం (i) లో y విలువను ఉంచండి
⇒ 2x + 3(5) = 48
⇒ 2x + 15 = 48
⇒ 2x = 33
⇒ x = 16.5
ఒక పెన్ను ధర = x = రూ. 16.5
ఒక పెన్సిల్ ధర = y = రూ. 5
4 పెన్నులు మరియు 1 పెన్సిల్ ధర,
⇒ 4 x 16.5 + 1 x 5
⇒ 66 + 5
⇒ 71
∴ 4 పెన్నులు మరియు 1 పెన్సిల్ ధర రూ. 71.Unitary Method Question 13:
ప్రతి ప్యాకెట్లో ఒకే సంఖ్యలో పెన్సిల్స్ ఉన్నాయని మరియు 12 ప్యాకెట్లలో మొత్తం 96 పెన్సిల్స్ ఉన్నాయని, 304 పెన్సిల్స్ అవసరమైతే ఎన్ని ప్యాకెట్లను కొనుగోలు చేయాలి?
Answer (Detailed Solution Below)
Unitary Method Question 13 Detailed Solution
ఇచ్చినవి:
12 ప్యాకెట్లలో 96 పెన్సిల్స్.
అన్ని ప్యాకెట్లలో ఒకే సంఖ్యలో పెన్సిల్స్ ఉంటాయి.
గణన:
12 ప్యాకెట్లలో = 96 పెన్సిల్స్
⇒ 1 ప్యాకెట్ పెన్సిల్స్లో = 96/12 = 8 పెన్సిల్స్
⇒ 304 పెన్సిల్స్ = 304/8 = 38 ప్యాకెట్లలో ఉంటాయి
∴ 304 పెన్సిల్స్ ఉండటానికి 38 ప్యాకెట్లు అవసరం.
Unitary Method Question 14:
ఒక బాలుడు ఒక రోజున ఒక పుస్తకంలో \(\frac{3}{8}\) భాగాన్ని చదివాడు మరియు మరొక రోజున మిగిలిన భాగంలో \(\frac{4}{5}\) భాగాన్ని చదివాడు. 30 పేజీలు చదవకుండా ఉంటే, ఆ పుస్తకంలో ఎన్ని పేజీలు ఉన్నాయి?
Answer (Detailed Solution Below)
Unitary Method Question 14 Detailed Solution
ఇచ్చినవి:
బాలుడు ఒక రోజున చదివిన పుస్తకం = మొత్తం పుస్తకంలో \(\frac{3}{8}\) భాగం
\(\frac{4}{5}\) భాగం మిగిలిన భాగంలో మరొక రోజున చదివాడు
చదవని పేజీలు = 30
గణనలు:
\(\frac{3}{8}\) భాగం పుస్తకం చదివిన తర్వాత,
మిగిలిన భాగం 1 - \(\frac{3}{8}\) = \(\frac{5}{8}\)
బాలుడు తర్వాత \(\frac{4}{5}\) భాగం \(\frac{5}{8}\) లో = \(\frac{4}{5}\) x \(\frac{5}{8}\) = \(\frac{1}{2}\)
మొత్తం చదివిన భాగం = \(\frac{3}{8}\) + \(\frac{1}{2}\) = \(\frac{7}{8}\)
చదవని భాగం = 1 - \(\frac{7}{8}\) = \(\frac{1}{8}\)
ఇది 30 పేజీలకు సమానం (ఇచ్చినది)
∴ పుస్తకంలో \(\frac{30}{(\frac{1}{8})}\ \) = 240 పేజీలు ఉన్నాయి.
కాబట్టి, సరైన సమాధానం 3వ ఎంపిక).
Unitary Method Question 15:
ఏడుగురు వ్యక్తులు 30 రోజుల్లో ఒక ఇల్లు కట్టుకోగలిగితే, అందరూ ఒకే రేటుతో పని చేస్తే ముగ్గురు వ్యక్తులు అదే ఇంటిని నిర్మించడానికి ఎంత సమయం పడుతుంది?
Answer (Detailed Solution Below)
Unitary Method Question 15 Detailed Solution
ఇచ్చిన దత్తాంశం:
ఏడుగురు వ్యక్తులు ఇంటిని నిర్మించడానికి పట్టిన సమయం = 30 రోజులు
ఉపయోగించిన సూత్రం:
మొత్తం పని = వ్యక్తుల సంఖ్య × రోజుల సంఖ్య
సాధన:
మొత్తం పని = 30 × 7 = 210 యూనిట్లు
⇒ రోజుల సంఖ్య = 210/3 = 70 రోజులు
∴ 70 రోజులు అందరు ఒకే రేటుతో పని చేశారు.
సరైన ఎంపిక 2 అంటే 70 రోజులు